Một thời áo trắng

Join the forum, it's quick and easy

Một thời áo trắng
Một thời áo trắng
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Cài lại trái tim .................

3 posters

Go down

Cài lại trái tim ................. Empty Cài lại trái tim .................

Bài gửi by Bee! Tue Feb 10, 2009 9:37 pm

Mỗi người sinh ra đều mang trong mình một trái tim. Ai cũng thế. Vậy mà lớn lên, trái tim điều khiển mỗi người theo mỗi hướng khác nhau, kẻ ác, người hiền.

Cũng như ai, tớ cũng có một trái tim. Tớ lớn lên theo nhịp đập của trái tim mình, lúc bình lặng, yên ả, lúc thì dồn dập, mạnh mẽ.

Khẽ thôi, bật mí với cậu điều này, cũng như máy vi tính, tim tớ chứa rất nhiều thư mục đấy. Cậu muốn biết không?

… Thư mục tên gia đình. Gia đình với bố mẹ, ông bà, anh chị em. Hình ảnh bố vất vả mưu sinh cho cuộc sống hằng ngày. Hình ảnh mẹ cáu giận khi tớ làm điều mẹ không thích. Hình ảnh tớ lành chanh với ông anh trai vì những chuyện không đâu ... Tớ sẽ không quên đâu, bởi đó là gia đình.... Nhớ, gia đình là nơi cho mình nương tựa, là tất cả yêu thương, là che chở lẫn nhau bởi tình cảm chân thành và thiêng liêng nhất.

… Có một thư mục mang tên bạn bè. Lúc tớ vui, cũng như khi tớ buồn, bên cạnh tớ luôn luôn có những người bạn tốt. Tớ nhớ, cảm giác sợ sệt sen lẫn lo lắng khi cùng cậu bạn cop bài môn văn.Và bị cô giáo bắt gặp, chao ôi là xấu hổ. Tớ nhớ, lúc tớ cùng lũ bạn thi nhau nghỉ ốm những ngày cuối năm. Và cả những đêm giao thừa rét run người nhưng lòng thì ấm. Tớ hiểu, không phải nhiều bạn là tốt, tốt nhất là nên nhận biết rõ, ai là bạn tốt của mình. Những người bạn tốt sẽ luôn ở cạnh khi cậu khó khăn, hay khi cậu vấp ngã. Thế nên, dù cuộc sống có đưa đẩy, có bạc bẽo, dù con người có phũ phàng, tớ hứa, và cậu cũng hứa đi nhé, mình sẽ là bạn tốt của nhiều người dù nhiều người không xem tớ là bạn tốt.

… Còn một thư mục rất ư nặng, tên là cuộc sống. Kể từ khi nhận thức được mình đang sống, thế nào là sống, thì cuộc sống cũng dạy tớ nhiều điều. Nó dạy tớ thế nào là vui, là buồn, thế nào là cười, là khóc. Cuộc sống cho tớ những lời khuyên khi tớ chán nản. Cho tớ niềm tin, ước mơ, và hi vọng. Vì tớ đã “lỡ” sống, nên tớ sẽ tập quen dần với những qui luật của tự nhiên. Không khó cũng chẳng dễ, chỉ cần tớ và cậu cố gắng và kiên trì, phấn đấu vì ước mơ của mình, cuộc sống sẽ luôn mỉm cười với mình đấy.

Thư mục cuối mà tim tớ chứa được có tên là tình yêu. Tớ đã yêu một người, và yêu hết lòng. Mối tình đầu không phải là đẹp, nhưng trong sáng, khó quên. Tình yêu dạy tớ thế nào là nỗi đau, là nghẹn ngào.. dạy tớ cách nhường nhịn, cách cư xử, những bài học giúp tớ trưởng thành. Tim đau khi tớ chia tay mối tình đầu. Tim khóc khi nước mắt tớ trào ra. Tim mang nhiều vết thương, và đã có nhiều vết sẹo… Nhưng tớ biết, rồi tớ sẽ lại yêu, sẽ không ngần ngại và sợ sệt. Tớ lại yêu hết lòng một người mà tớ gửi gắm yêu thương. Cậu hãy cứ tin, tớ sẽ tìm được hạnh phúc của đời mình ở một người nào đó, một nơi nào đó mà bây giờ tớ cũng chưa rõ...

Tớ muốn thay đổi chính mình, tớ muốn đổi màu cuộc sống. Tớ sẽ cài lại Win trên máy tính.Thế nên, tớ sẽ tìm phần mềm để cài lại tim mình, được không cậu ?
Bee!
Bee!
moderator
moderator

Nữ
Job/hobbies : Student
Họ và tên : Trần Ngọc

http://12h.bestinme.net

Cài lại trái tim ................. Empty Re: Cài lại trái tim .................

Bài gửi by Nguyen Viet Trong Thu Feb 12, 2009 11:02 pm

uhm, nếu nói về cài win thì tốt nhất bạn nên tìm mọi phương pháp để giữ cho win của mình đc thật lâu, càng lâu càng tốt bởi khi bạn đã và đang tìm cách giữ lại win thì khi gặp mọi khó khăn, tình huống bạn cũng nghĩ cách vá lại win mà ko xóa nó đi.
Còn phần mềm cài lại trái tim à, cũng giống như khi cậu ngao du trên web cậu sẽ tìm đc cách cài lại windows của cậu, và trong cuộc sống cũng vậy, điều đó cũng đến với cậu, sẽ thật tự nhiên, có thể là bất ngờ nhưng đó sẽ là nhưng giây phút thật hạnh phúc.
Nguyen Viet Trong
Nguyen Viet Trong

Nam
Họ và tên : Nguyễn Viết Trọng
Số điện thoại : 0165 625 8005
Nghề nghiệp : Sinh viên
Châm ngôn sống : Luôn luôn lắng nghe, lâu lâu mới hiểu Biggrin
Tình trạng bản thân : đang iu
email : bestinme122@gmail.com
Yahoo! chat : trongnv_122@yahoo.com

Bài gửi by Bee! Fri Feb 13, 2009 9:29 pm

Mỗi người chỉ có một trái tim, chỉ sống một lần, và chỉ có một cơ hội để yêu thương. Dù có thêm một lần được sống, thì những hình ảnh ấy mãi mãi là vô giá, và không bao giờ tìm lại được. Vậy nên những thư mục ấy, tớ giữ lại và đặt vào một nơi thật an toàn. Mong đừng sơ ý nhấn delete, mình sẽ hối hận lắm .
Đặt tay lên trái tim, vui mừng khi nhận ra nó vẫn còn đập, vẫn còn biết yêu thương và rung động .... nên tớ sẽ mãi tìm kiếm phần mềm và cài vào trái tim mình. Và việc ấy sẽ dừng lại khi tim tớ ngừng đập mà thôi.
Bee!
Bee!
moderator
moderator

Nữ

Bài gửi by Nguyen Viet Trong Sat Feb 14, 2009 12:35 am

Này này backup đi nha. Mọi thứ luôn luôn phải backup không thì khi nào hỏng hóc toi gió. Ấy a hồi hè mới kinh, trong vòng 1 tuần ghost lại máy có đến hơn 4 lần keke. Nói chung thì phải chấp nhận rủi ro ha. Thí dụ mấy tay hay truy cập web đen chết là chắc, tuy nhiên tụi này thường biết sống chung với lũ hơi giỏi. Hồi hè là mình nghịch máy ác nhất ghost liên hồi. Nhớ là làm quả sao lưu bằng ghost sau đó cho nó liên hồi kỳ trận luôn Biggrin
Nguyen Viet Trong
Nguyen Viet Trong

Nam
Họ và tên : Nguyễn Viết Trọng
Số điện thoại : 0165 625 8005
Nghề nghiệp : Sinh viên
Châm ngôn sống : Luôn luôn lắng nghe, lâu lâu mới hiểu Biggrin
Tình trạng bản thân : đang iu
email : bestinme122@gmail.com
Yahoo! chat : trongnv_122@yahoo.com

Bài gửi by Bee! Mon Feb 16, 2009 2:54 pm

Chà, mọi thứ nếu tớ thấy không cần thiết tớ sẽ dele chứ không back, vấn đề ở đây là chỗ có đủ bản lĩnh và sự nhạy bén cần thiết để gạt bỏ không. Thôi thì cứ để đấy. khi nào cần đến thì tìm cái là có ngay, không công cốc thì nguy.
Mà Ghost ah, lần trước tớ để ở dạng file nén, nhưng khi cần lại ko bíết mở ra. chao ôi là tệ hại.
Bee!
Bee!
moderator
moderator

Nữ

Bài gửi by atula_1990 Sat Aug 14, 2010 8:11 am

hê hê tớ sẽ mãi mãi giữ lại win !!! những gì tệ hại trong wim sẽ dele bỏ rồi upload những cái mới thay vào những cái tệ hại đó ! như thế cuộc sống sẽ luôn mỉm cười với ........ Tongue

atula_1990

Nam
Họ và tên : atula
Số điện thoại : 0909050390
Nghề nghiệp : sinh viên

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content